Đi tới nội dung

Bahir Dar

Amhara, Ethiopia

6:16:50pm
18:16 trên đồng hồ 24 giờ

Chủ nhật, 27 Tháng 9 2026

EAT · UTC+3 Africa/Addis_Ababa Không có giờ mùa hè ☀️ Ngày
Độ lệch UTC
UTC+3
Muộn
Africa/Addis_AbabaEAT
Mặt trời mọc
6:19 am
Mặt trời lặn
6:23 pm
Ánh sáng ban ngày
12 hours 4 minutes38 giây ngắn hơn ngày hôm qua
Thời gian mùa hè
Không bao giờĐộ lệch chuẩn cả năm

Daylight saving in Bahir Dar

Đồng hồ ở đây không thay đổi: khu vực này vẫn ở cùng một khoảng cách cả năm.

Bahir Dar đã ở lại EAT (UTC+3) suốt cả năm, có nghĩa là sự khác biệt với những nơi thay đổi đồng hồ của họ chuyển động một giờ hai lần một năm mà không có Bahir Dar làm gì cả.

Bahir Dar time to your time

Bahir Dar
6:16pm
Africa/Addis_Ababa · UTC+3
→
Thời gian của anh. (UTC)
3:16pm
Được phát hiện từ trình duyệt của bạn

Cần một thời gian cụ thể chứ không phải bây giờ? Dùng trình chuyển đổi đầy đủ.

Thời gian gọi với London

Cả hai vị trí đều hoạt động giữa 11am và 17:00 trong Addis Ababa, 9am đến 2pm ở đầu kia.

12am
10pm
1am
11pm
2am
12am
3am
1am
4am
2am
5am
3am
6am
4am
7am
5am
8am
6am
9am
7am
10am
8am
11am
9am
12pm
10am
1pm
11am
2pm
12pm
3pm
1pm
4pm
2pm
5pm
3pm
6pm
4pm
7pm
5pm
8pm
6pm
9pm
7pm
10pm
8pm
11pm
9pm
Cả hai đều làm việc. giờ làm việc ở đây thức dậy ngủ

Khác biệt giờ giữa Bahir Dar và các thành phố lớn

Thành phốThời gian địa phương24 giờKhác biệt
Los Angeles PDT 8:16 am 08:16 10 hours phía sau
Mexico City CST 9:16 am 09:16 9 hours phía sau
Chicago CDT 10:16 am 10:16 8 hours phía sau
New York City EDT 11:16 am 11:16 7 hours phía sau
Toronto EDT 11:16 am 11:16 7 hours phía sau
São Paulo UTC-3 12:16 pm 12:16 6 hours phía sau
London BST 4:16 pm 16:16 2 hours phía sau
Paris CEST 5:16 pm 17:16 1 hour phía sau
Berlin CEST 5:16 pm 17:16 1 hour phía sau
Johannesburg SAST 5:16 pm 17:16 1 hour phía sau
Moscow MSK 6:16 pm 18:16 cùng lúc
Cairo EEST 6:16 pm 18:16 cùng lúc
Dubai UTC+4 7:16 pm 19:16 1 hour trước
Delhi IST 8:46 pm 20:46 2 hours 30 minutes trước
Shanghai CST 11:16 pm 23:16 5 hours trước
Tokyo JST 12:16 am Mon 00:16 6 hours trước
Sydney AEST 1:16 am Mon 01:16 7 hours trước
Auckland NZDT 4:16 am Mon 04:16 10 hours trước

Về Bahir Dar

Dân số
350000
Tọa độ
11,594, 37,391
Vùng
Amhara, Ethiopia
Khu vực IANA
Africa/Addis_Ababa
Trời trưa
12:21 pm

Mặt trời mọc và lặn trên được tính toán từ các tọa độ này với phương trình mặt trời NOAA: không tìm thấy từ một bảng, và không giống như của thành phố lân cận.

Gần đây và liên quan

Câu hỏi người ta hỏi

Giờ ở Bahir Dar là bao nhiêu?

Nó là 6:16 pm (18:16 trên đồng hồ 24 giờ) trên Chủ nhật, 27 Tháng 9 2026 trong Bahir Dar. Đồng hồ trên trang này được cập nhật mỗi giây và được đặt từ máy chủ, không phải từ thiết bị của bạn, vì vậy nó vẫn đúng ngay cả khi đồng hồ của bạn bị lệch.

Bahir Dar ở vùng giờ nào?

Bahir Dar dùng múi giờ Africa/Addis_Ababa, hiện tại là EAT (UTC+3). Đây là một số IANA để đặt vào một lời mời lịch hoặc cột cơ sở dữ liệu: các ký tự ngắn như EAT là mơ hồ, số IANA không.

Có phải giờ Bahir Dar đang là giờ mùa hè không?

Không, và nó không bao giờ là. Bahir Dar ở lại EAT (UTC+3) suốt cả năm.

Hôm nay mặt trời mọc và lặn ở Bahir Dar là lúc nào?

Mặt trời mọc lúc 6:19 am và lặn lúc 6:23 pm hôm nay, cho 12 hours 4 minutes ánh sáng ban ngày. Đó là 38 giây ngắn hơn ngày hôm qua.

Còn bao nhiêu giờ nữa là Bahir Dar của Los Angeles?

Bahir Dar là 10 hours trước Los Angeles. Khi nó là 6:16 pm trong Bahir Dar, nó là 8:16 am trong Los Angeles. Bảng so sánh đầy đủ trên trang này bao gồm 20 thành phố lớn và tự tính toán lại khi cả hai đầu thay đổi đồng hồ.

Chính xác thì Bahir Dar ở đâu?

Bahir Dar nằm trong Amhara, Ethiopia, tại 11.59° N, 37.39° E, với dân số khoảng 350,000. Những tọa độ đó là nơi mà thời gian mọc và lặn mặt trời trên được tính toán.